Chào mừng đến với BIS Đăng nhập | Đăng ký | Trợ giúp
trong Tìm kiếm

Tạo IIS không cần đĩa CD

Bài cuối 06-26-2015 02:04 PM của minhkt. 3 trả lời.
Trang 1 trong số 1 (4 nội dung)
Sắp xếp bài viết: Trước Tiếp theo
  • 06-24-2015 01:53 PM

Tạo IIS không cần đĩa CD

Em là newbie, em đang muốn tạo IIS nhưng lại không có đĩa CD, ổ đĩa ảo em cũng không biết làm, sau khi xem trên google và em biết là  muốn cài đặt IIS chỉ cần file statement.dll là có thể cài. Nhưng sau khi tìm hàng hoạt thì em vẫn không thấy địa chỉ nào để tải được, mong forum chỉ cho em biết rõ về cài IIS, ai có file statement.dll thì có thể cho em xin link tải với được không ạ ?
    • Điểm chủ đề: 35
  • 06-25-2015 04:28 PM trả lời

• minhkt
    • 10 thành viên năng nổ nhất
      Nam
    • Tham gia 12-05-2008
    • Điểm 7,915

Re: Tạo IIS không cần đĩa CD

Cài IIS không có đĩa CD thì bạn cần có một số file ở trong đĩa CD đó trong máy tính của bạn. Hồi trước tôi có lần cài trên Windows XP nhưng lâu rồi không nhớ rõ. Nói chung là khi cài nếu thiếu file nào nó sẽ báo lên tên file đó, và bạn nhấn Browse để tìm tới nơi chứa file đó, rồi OK. Cứ tiếp tục như vậy vài lần là được.
  • 06-26-2015 09:17 AM trả lời

em tải file i386 về rồi cài thử IIS, nhưng nó lại hiện ra cái bảng ghi cần đĩa CD, mà sao em nghe nói là chỉ cần file i386 là cài được, anh của em từng cài IIS nói rằng chỉ cần file i386 là đủ mà sao em cài nó cứ bắt cần đĩa CD là sao ?  máy em sử dụng win xp sp3 
  • 06-26-2015 02:04 PM trả lời

• minhkt
    • 10 thành viên năng nổ nhất
      Nam
    • Tham gia 12-05-2008
    • Điểm 7,915

anhtraizor0:
    em tải file i386 về rồi cài thử IIS, nhưng nó lại hiện ra cái bảng ghi cần đĩa CD, mà sao em nghe nói là chỉ cần file i386 là cài được, anh của em từng cài IIS nói rằng chỉ cần file i386 là đủ mà sao em cài nó cứ bắt cần đĩa CD là sao ?  máy em sử dụng win xp sp3 

Trước đây tôi cài cũng chỉ cần một số file trong thư mục I386 là đủ. Quá trình cài sẽ hỏi đĩa CD, bạn click Browse và tìm tới thư mục I386 là được.
    • Điểm chủ đề: 20
Trang 1 trong số 1 (4 nội dung)